Ngôi nhà của Beatbox Việt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Ngôi nhà của Beatbox Việt

Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox Beatbox

You are not connected. Please login or register

Khi điều trị nám da mặt bằng kooconam, nên chọn mỹ phẩm nào phù hợp?

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

toyotaphumyhung

toyotaphumyhung
Thành viên mới

Nám xuất hiện khi chị em bước vào giai đoạn tiền mãn kinh, không chỉ gây ảnh hưởng đến vẻ thẩm mỹ mà còn khiến chị em không còn tự tin về nhan sắc của mình nữa. Lúc này, bên cạnh những cách trị nám da mặt hiệu quả được chị em săn lùng, thì mỹ phẩm được xem như biện pháp khả quan, che đi vết nám nhanh chóng, nhưng liệu mỹ phẩm có tốt cho da nám không?

Mỹ phẩm với thành phần hóa học quá nhiều thường gây lão hóa sớm cho da và thường không được khuyên dùng khi chị em đang điều trị nám trên da mặt. Tuy nhiên, nếu bắt phái đẹp không trang điểm thì e là việc “ khó hơn cả lên trời”. Vậy hãy cùng vien uong tri nam Kooconam tìm hiểu về cách lựa chọn mỹ phẩm phù hợp cho da nám nhé!

Khi điều trị nám da mặt bằng kooconam, nên chọn mỹ phẩm nào phù hợp? 41273297390_f9dacd0f46_m
Mỹ phẩm nào tốt cho da nám đang dùng Kooconam nhỉ?

1. Sử dụng mỹ phẩm thiên nhiên, ít hóa chất bào mòn

Chị em phái đẹp lưu ý nhé! Các hóa chất trong mỹ phẩm làm đẹp thường khiến cho da bị tổn thương và bào mòn nhanh chóng, đặc biệt là ở các dòng mỹ phẩm có công dụng làm trắng da. Lời khuyên cho các chị em chính là lựa chọn mỹ phẩm trang điểm, làm đẹp có thành phần thiên nhiên, có bổ sung vitamin để sử dụng an toàn và yên tâm hơn, nhất là khi da của mình đang điều trị nám nhé!

Khi điều trị nám da mặt bằng kooconam, nên chọn mỹ phẩm nào phù hợp? 41273297160_06030f6ac4_m
Trang điểm khi điều trị nám da mặt, phái đẹp nên lựa chọn những dòng mỹ phẩm từ thiên nhiên

2. Chị em nên lựa chọn mỹ phẩm không quá bám dính, dễ tẩy trang

Phái đẹp có biết vì sao khi điều trị nám da mặt bằng viên uống trị nám da mặt Kooconam, chúng ta nên hạn chế trang điểm quá dày không? Câu trả lời chính là do tính bám dính của mỹ phẩm trên da sẽ là môi trường thuận lợi để bụi bẩn tích tụ, bít cả lỗ chân lông, từ đó hình thành nên các vấn đề trên da phái đẹp như mụn, sạm, nám, tàn nhang… Các mỹ phẩm đọng lại trên da mặt dai dẳng đến mức nếu chị em tẩy trang bằng nước thông thường sẽ không thể làm sạch tuyệt đối được.

Khi điều trị nám da mặt bằng kooconam, nên chọn mỹ phẩm nào phù hợp? 43084606071_49f9c31d8b_m
Nếu không thể không trang điểm khi điều trị nám, phái đẹp hãy chọn mỹ phẩm nhẹ nhàng, nhanh trôi, dễ tẩy trang nhé

Chính vì thế, khi đang điều trị nám da mặt, để không bị ảnh hưởng đến kết quả điều trị nám, chị em nên lựa chọn dòng mỹ phẩm nhẹ nhàng, dễ trôi, dễ tẩy trang để giảm thiểu tích tụ chất bẩn trong lỗ chân lông nhé.

3. Chị em nên sử dụng mỹ phẩm có hỗ trợ chống nắng cho da:

Chị em phái đẹp ắt hẳn đều biết tia UV trong ánh nắng mặt trời sẽ cực kì gây hại cho da như thế nào. Chính vì thế để vẫn có thể làm đẹp với mỹ phẩm, lại vẫn có thể đạt được hiệu quả điều trị nám trên da bằng Kooconam, chị em nên lựa chọn cho mình dòng mỹ phẩm hỗ trợ chống nắng cho da nhé!

Ánh nắng không tác động được vào da sẽ giúp da chị em phái đẹp được bảo vệ tốt hơn từ đó hạn chế hư tổn không đáng có trên da. Da đủ khỏe để hấp thụ được dưỡng chất tự nhiên như mầm đậu nành, sâm tố nữ hồng hoa trong Kooconam để có thể tái tạo và phục hồi tươi trẻ, không còn nám trên da.

Phái đẹp không thể ra đường mà không thể không trang điểm, như vậy trông sẽ rất nhợt nhạt và kém xinh. Tuy nhiên nếu phái đẹp đang điều trị nám trên da thì không được quá lạm dụng mỹ phẩm đâu nhé. Chị em hãy chăm sóc da nám bằng các dòng mỹ phẩm chăm sóc, tái tạo chuyên dụng cho da sạm nám, kết hợp với vệ sinh và tẩy trang da mặt thật kĩ để tăng cường hiệu quả điều trị nám da, đặc biệt là khi đang sử dụng vien uong tri nam Kooconam nhé!

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]